ค้นหาสินค้า

SFP module (มินิจีบิค)

SFP คืออะไร?

SFP ย่อมาจาก Small-Form-Factor Pluggable ถือได้ว่าเป็นเป็นอุปกรณ์ที่เปลี่ยนแปลงมาจาก GBIC // SFP Module มีขนาดเล็กกว่าโมดูล GBIC บางคนอาจเรียกว่า (มินิจีบิค)

SFP Module, MINI Gbic คือโมดูลสำหรับแปลงสัญญาณแสง หรือสัญญาณไฟเบอร์ออฟติก มีทั้งแบบ WDM (ใช้สายไฟเบอร์ออฟติก 1Core) และ Duplex (ใช้สายไฟเบอร์ออฟติก 2Core) สามารถใช้ร่วมกับอุปกรณ์ที่มีช่องเสียบโมดูลชนิดนี้ เช่น Switch Hub, Media Converter, Poe Switch ต่างๆ ส่วนใหญ่ช่องเสียบนี้จะใช้สำหรับลิ้งข้อมูลจากอุปกรณ์ตัวนึงไปอีกตัวนึง (อัพลิ้ง) ซึ่งถ้าใช้การลิ้งข้อมูลของอุปกรณ์เป็นระบบไฟเบอร์ออฟติก จะมีความเสถียรมาก ไม่เป็นคอขวดในระบบ หรือจะใช้งานร่วมกับ Media Converter ก็ได้เพียงแค่แต่ละฝั่งใช้อุปกรณ์ที่ส่งสัญญาณแสงที่ความยาวคลื่นต่างกันเท่านั้น ยกตัวอย่าง ใช้ Mini Gbic 1310nm อีกฝั่งใช้มีเดียคอนเวอร์เตอร์ 1550nm หรือ ใช้ Mini Gbic 1550nm อีกฝั่งใช้ Media Converter 1310nm เป็นต้น ก็จะสามารถใช้งานได้ทันทีโดยไม่ต้องระบุยี่ห้อของอุปกรณ์ครับ เพียงแค่อุปกรณ์ 2 ตัวทำหน้าที่ Tx แสงที่ความยาวคลื่นต่างกันเท่านั้นพอครับ สามารถเข้ากันได้กับ Cisco, Linksys, Huwei, Tplink, Ubiquiti, Dlink, Totolink, OEM และอื่นๆ



หมวดหมู่ย่อย

PBA-SFP-1.26G-B

อุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณแสงหรือไฟเบอร์ออฟติกรองรับระยะสายไฟเบอร์ออฟติกที่ 60 ก...

1,150.00 บาท

PBA-SFP-1.26G-G

อุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณแสงหรือไฟเบอร์ออฟติกรองรับระยะสายไฟเบอร์ออฟติกที่ 60 ก...

1,150.00 บาท

PBA-SFP-10G-G

เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณแสง หรือไฟเบอร์ออฟติกรองรับระยะสายไฟเบอร์ออฟติกที่...

1,150.00 บาท

PBA-SFP-10G-B

เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณแสง หรือไฟเบอร์ออฟติกรองรับระยะสายไฟเบอร์ออฟติกที่...

1,150.00 บาท

DAC-SFP5M

สายพร้อมหัวสำเร็จ DAC SFP 10 GB ความยาว 5M สายพร้อมหัวสำเสร็จ DAC SFP 10GB 1-...

850.00 บาท

DAC-SFP3M

สายพร้อมหัวสำเร็จ DAC SFP 10 GB ความยาว 3M สายพร้อมหัวสำเสร็จ DAC SFP 10GB 1-...

550.00 บาท

DAC-SFP1M

สายพร้อมหัวสำเร็จ DAC SFP 10 GB ความยาว 1M สายพร้อมหัวสำเสร็จ DAC SFP 10GB 1-...

400.00 บาท

UT-9125D-00

SFP MODULE MULTI MODE 1.25GB LC 550M INTERLINK รุ่น UT-9125D-00 อุปกรณ์ SFP M...

580.00 บาท

G311SM

SFP Module Single Mode LC Duplex 20 KM IP-COM รุ่น G311SM IP-COM G311SM SFP Mod...

1,200.00 บาท

UT-9114WD-20

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25GB SIMPLEX 20KM Link รุ่น UT-9114WD-20 อุปกรณ์ SFP M...

720.00 บาท

UT-9310A-10

SFP MODULE SINGLE MODE 10GB LC SIMPLEX 10KM Link รุ่น UT-9310A-10     รองรับควา...

1,330.00 บาท

UT-9113WD-20

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25GB LC SIMPLEX 20KM Link รุ่น UT-9113WD-20 อุปกรณ์ SF...

570.00 บาท

PBA0019

SFP MODULE TO LAN 10Gigabit RJ45 PORT อุปกรณ์แปลงสัญญาณพอร์ท SFP ออกมาเป็น Port...

2,200.00 บาท

UT-9125T

SFP MODULE RJ45 10/100/1000 BASE-T TRANSCEIVER LINK (UT-9125T) Link UT-9125T Sf...

890.00 บาท

UT-9125D-10

SFP MODULE LC(SM) 1.25G 1310nm/10KM LINK (UT-9125D-10) Link UT-9125D-10 อุปกรณ์...

460.00 บาท

PBA0017

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25GB LC/WDM SIMPLEX (20KM) สีเหลือง รองรับ Switch Cisc...

500.00 บาท

PBA0018

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25GB LC/WDM SIMPLEX (20KM) ฟ้า รองรับ Switch Cisco, HP...

500.00 บาท

PBA0016

SFP MODULE MULTI MODE 10GB LC-DUPLEX (300M) สายไฟเบอร์ออพติคแบบมัลติโหมด (Multi...

800.00 บาท

PBA0015

SFP MODULE SINGLE MODE 10GB LC-DUPLEX (10KM) สายไฟเบอร์ออพติคแบบมัลติโหมด (Mult...

1,050.00 บาท

PBA0014

SFP Module Gigabit dual LC/Simplex(หัวเดี่ยว) SINGLE MODE 10GB (10KM) สายไฟเบอร์...

1,700.00 บาท

PBA0013

SFP Module Gigabit dual LC/Simplex(หัวเดี่ยว) SINGLE MODE 10GB (10KM) สายไฟเบอร์...

1,700.00 บาท

MD-SFP2LC-DX

Media converter + SFP Gigabit LC SM-DX (20KM) The Media Converter complies with...

2,500.00 บาท
1,800.00 บาท

PBA-SFP-SMD

SFP MODULE SM-MM 1.25G LC-DX 1310nm (20KM) สีน้ำเงิน Sfp Module Single Mode 131...

500.00 บาท

PBA-SFP-MMD

SFP MODULE MULTI-MODE 1.25G LC-DX 850nm (550M) สีดำ OPTIC-SFP-S-85DLC05D is a 1...

500.00 บาท
500.00 บาท

PBA-BX-U-SC

SFP Module (Mini Gbic) Single Mode 1310/1550nm WDM-BIDI ความเร็ว 1.25G/s หัวไฟเบ...

500.00 บาท

PBA-BX-D-SC

SFP Module Single Mode 155Mbps. ความยาวคลื่นแสง 1310/1550nm หัวเชื่อมต่อไฟเบอร์แ...

500.00 บาท

PBA-1E1SFP

Media converter SFP 1slot This 10/100/1000Base SFP fiber optic media converters...

650.00 บาท
550.00 บาท

PBA-BX-D

SFP MODULE SINGLE MODE 1.25G LC-WDM (20KM) TX1550nm/RX1310nm สีเหลือง Name:SFP ...

700.00 บาท
500.00 บาท

PBA-BX-U

Name:SFP GBIC-104 module, single-mode, 1,25G, Tx:1550 / Rx:1310, SC, 20KM, DDM(T...

690.00 บาท
500.00 บาท

GLC-T

SFP MODULE TO LAN GIGABIT RJ45 PORT สำหรับการใช้งานเพื่อแปลงพอร์ท Sfp ออกมาเป็น...

690.00 บาท
650.00 บาท
สินค้าแนะนำ

NC6U

ตู้ Rack 6U ความลึก 40 CM. GLINK รุ่น NC6U สีดำ สามารถยึดตู้ติดกับผนังได้ รองรั...

1,150.00 บาท

NC6U

ตู้ Rack 6U ความลึก 40 CM. GLINK รุ่น NC6U สีขาว สามารถยึดตู้ติดกับผนังได้ รองร...

1,150.00 บาท

HE00013

เครื่องส่งสัญญาณ WiFi รองรับพอร์ต HDMI ส่งสัญญาณไร้สายแบบ dual-band ซึ่งมีความเร...

4,500.00 บาท

TST0006

TESTER CCTV IPCXS-ACHT 5in1 รวมIP/POE max8mpx hdmi inout with rs485 จอใหญ่7-8" ...

8,900.00 บาท

HD-2FO8K/10M

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.1 8K 60Hz 10M สายสัญญาณภาพ HDMI FIBER เวอร์ชั่น 2.1 รอ...

1,300.00 บาท

HD-4K60H-1U16

HDMI Splitter 4K 60Hz 1 ออก 16 HDMI SPLITTER 1 ออก 16 4K 60Hz เป็นตัวกระจายสั...

4,300.00 บาท

CX-8010

ปืนยิงลวดร้อยสายไฟ ฟิทเทป Threading machine 30เมตร เป็นอุปกรณ์ทุ่นแรงในการดึงสาย...

7,500.00 บาท

GUN-1123

ปืนยิงสกรูแรงอัดสูง ปืนยิงสกรูแรงอัดสูง อุปกรณ์สมัยใหม่ ไม่ต้องใช้สว่านเจาะ ไ...

1,050.00 บาท

TFI-35

เครื่องมือวัดสัญญาณแสง Optical Fiber Identifier รุ่น TFI-35 เครื่องมือวัดสัญญ...

3,900.00 บาท

NF-308

TESTER LAN PHONE RG6 USB NOYAFA รุ่น NF-308 เครื่องทดสอบสายเคเบิ้ล สาย LAN,สา...

1,650.00 บาท

RO00003

โรลปล่อยสายสัญญาณขนาดใหญ่แบบมีล้อ โรลปล่อยสายขนาดใหญ่แบบมีล้อลาก ใช้กับสายLAN /...

650.00 บาท
สินค้า HOT PRUDUCT

PBA-1000E

Media Converter 10/100/1000M A/B 20KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/15...

1,100.00 บาท
850.00 บาท

HTB-31000

MEDIA CONVERTER 10/100/1000Mbps 25KM Netlink ยี่ห้อ Netlink รุ่น HTB-3100 (A/...

750.00 บาท

ET-104F2GE

Fiber Switch SC 4Port (B3)(A1) 10/100M+2RJ45 10/100M อุปกรณ์ไฟเบอร์สวิทซ์ ความเ...

1,800.00 บาท
1,600.00 บาท

SW-SFP4L2

SFP Switch 4 Port Fiber + LAN 2Port 10/100/1000Mbps. รายละเอียดสินค้า ช่อง...

1,850.00 บาท

GNT-P4803F6

Outdoor POE Switch 1SFP+1 1000M+2 1000, POE+14 100M POE รุ่น GNT-P4803F6 ใช้สำห...

3,200.00 บาท

MSP00006

IDT Switch POE 8+2 port RJ45 +2SFP 10/100/1000 GIGABIT INDUSTRIAL POE SWITCH 8 ...

2,600.00 บาท

POE-100024-2L-2SFP

อุปกรณ์จ่ายไฟและส่งข้อมูลไปในสายแลนเส้นเดียวพร้อมกัน รองรับการใช้งานร่วมกับกล้อง...

4,800.00 บาท