ค้นหาสินค้า

FTTH drop 6Core 1-2km

สายไฟเบอร์ออฟติก 6Core 9/125um ความยาว 1,000 เมตร และ 2,000 เมตร ต่อมั้วน แบรนด์ OWIRE แบรนด์นี้ผ่าการตรวจสอบคุณภาพสินค้ามาแล้วจากโรงงานที่มีมาตรฐานการผลิตสูงและมีใบรับรองผลิตภัณฑ์ วัสดุเปลือกหุ้มสายเป็นชนิด LSZH (Low Smoke Zero Halogen) และสายทุกมั้วนรองรับการใช้งานทั้งภายนอกและภายในอาคาร มีลวดสลิงสำหรับผูกยึดกับเสาไฟฟ้าหรือตัวยึดต่างๆ เสริมความแกร่งด้วยลวดเสริมหรือไฟเบอร์กลาส (Steel/Frp) แล้วแต่รุ่น ฝังภายในเปลือกหุ้มตลอดแนวสายทั้ง 2 ด้าน เป็นสายขนาดเล็กแต่รองรับแรงดึงได้สูงมาก ส่วนที่เป็นไฟเบอร์ จะใช้ไฟเบอร์เกรดสูงแบรนด์ YOFC, Coning เคลือบสีฟ้า ขนาด 9/125um ชนิดคอร์ไฟเบอร์เป็น G657A1 สามารถโค้งงอได้มากถึง 10 มิลลิเมตร โดยไม่ลดทอนค่าแสง เหมาะกับงาน Ftth, Cctv, Catv และอื่นๆ


เทคนิค
ระยะจำกัดการโค้งงอของไฟเบอร์

1. รหัส G652D โค้งงอต้องไม่เกิน 25 มิลลิเมตร

2. รหัส G657.A1 โค้งงอต้องไม่เกิน 10 มิลลิเมตร

3. รหัส G657.A2/B2 โค้งงอต้องไม่เกิน 7.5 มิลลิเมตร

4. รหัส G657.B3 โค้งงอต้องไม่เกิน 5 มิลลิเมตร



หมวดหมู่ย่อย



UFC9506OI

สายไฟเบอร์ออฟติก 6Core,  F.O. Outdoor / Indoor, Drop Wire 6 Core, LSZH-FR, OS2 I...

18.50 บาท

UFC9706MN

สายไฟเบอร์ออฟติก 6 Core, F.O. MINI - ADSS, Multi-Tube, OS2 INTERLINK รุ่น UFC970...

15.50 บาท

FO-HP1KM-6C

สายไฟเบอร์ออฟติก 6 CORE 1000 เมตร HYPERLINK รุ่น FO-HP1KM-6C สำหรับใช้งานทั้งภาย...

3,700.00 บาท

UFC9306

สายไฟเบอร์ออปติก 6 Core OS2 9/125 μm Single-Mode INTERLINK รุ่น UFC9306  มาตรฐาน...

17.50 บาท

FO-OW62000

สายไฟเบอร์ G657A1 6CORE +M 2000 เมตร *รายละเอียด - เป็นสาย Fiber Optic สำหรับ...

6,900.00 บาท

FO-OW61000

สายไฟเบอร์ G657A1 6CORE +M 1000 เมตร *รายละเอียด - เป็นสาย Fiber Optic สำหรับ...

4,300.00 บาท
สินค้าแนะนำ

HP-S12V60W

ใช้กับกล้องวงจรปิด CCTV กำลังไฟสูงสุด 60W  ใช้แบตเตอรี่ลิเธียม 30AH เชื่อมต่อกล้...

2,700.00 บาท

APR-01

จอมอนิเตอร์ LED 22 นิ้ว 1080P 60hz Attack รุ่น APR-01  ความละเอียดภาพ Full HD 1...

1,800.00 บาท

HGI-102

รองรับสัญญาณภาพแบบ 4K ใช้เชื่อมต่อระหว่างเครื่องเล่นมีเดียต่างๆ ได้ทุกแบบที่มีช่...

90.00 บาท

HP8EP+2G

เป็นอุปกรณ์จ่ายไฟและส่งข้อมูลไปในสายแลนเส้นเดียวพร้อมกัน รองรับการใช้งานร่วมกับก...

990.00 บาท

CZ-SPS123603018

เป็นอุปกรณ์ชุดจ่ายไฟกล้องวงจรปิดแบบตู้สำเร็จรูป 12V 30A มีฟิวส์ป้องกันไฟลัดวงจรข...

580.00 บาท

HTB-GS-03-HP

เป็นอุปกรณ์แปลงและรับส่งสัญญาณผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล รองรับระยะไกลได้ถึง 3ก...

490.00 บาท

HP-H2FUL-20KM

เป็นอุปกรณ์แปลงและส่งสัญญาณภาพผ่านสายไฟเบอร์ออฟติกระยะไกล 20 กิโลเมตร ด้วยสายไฟเ...

2,750.00 บาท

W6U-P40

ตู้ RACK HYPERLINK ขนาด 6U ลึก 40 CM สีขาว รุ่น W6U-P40 ใช้สำหรับเป็นตู้เก็บอุปก...

950.00 บาท

ADH-02A

Adapter for CCTV 12V 2A HYPERLINK รุ่น ADH-02A สำหรับกล้องวงจรปิดหรืออุปกรณ์อิเ...

30.00 บาท

FHP-03

ค่าลดทอนสัญญาณอยู่ที่ 0.3dB เป็นหัวไฟเบอร์ออฟติก สำหรับงานระบบเครือข่าย network ...

150.00 บาท

HP-PDU08

ปลั๊ก RACK PDU 8 ช่อง With SPD สายยาว 2 เมตร HYPERLINK รุ่น HP-PDU08 สำหรับติดตั...

450.00 บาท

HP-SCA2C100

สายสำเร็จไฟเบอร์ออฟติก SC/APC-SC/APC 2 CORE 100M HYPERLINK เป็นสายสำหรับใช้งานได...

470.00 บาท

MW-Analog-02

ใช้สำหรับวัดระยะทางในงานสำรวจ งานก่อสร้างทั่วไป งานก่อสร้างถนน งานรังวัดที่ดิน ง...

490.00 บาท
HOT PRUDUCT

HD-2FO4K/20M

สาย HDMI FIBER OPTIC 2.0 4K 20M เป็นสายนำสัญญาณภาพที่ใช้สัญญาณแสงเป็นตัวนำ สามา...

1,100.00 บาท
1,000.00 บาท

HPL-3M

เสากล้องวงจรปิดแบบประกอบสำเร็จรูป CCTV มีแขนยึดกล้อง สูง 3 เมตร มีช่องเก็บสาย Su...

1,790.00 บาท

CIL5F-P300

สาย LAN CAT5e สำหรับใช้ในลิฟท์แบบมีสลิง ยี่ห้อ HYPERLINK ใช้งานติดตั้งในลิฟท์เหม...

60.00 บาท

SIL7100

สาย LAN CAT7 SSTP INDOOR 100M ยี่ห้อ HYPERLINK รุ่น SIL7100 (ทองแดงแท้) ใช้สำหรั...

1,750.00 บาท

COL6300

สาย LAN CAT6 OUTDOOR 305 เมตร HYPERLINK รุ่น COL6300 (Premium ทองแดง) ใช้สำหรับง...

1,950.00 บาท

MSP00006

Industrial Switch POE 8+2 port RJ45 +2SFP 10/100/1000M GIGABIT INDUSTRIAL POE S...

2,600.00 บาท
1,950.00 บาท

SFP-GE-LX-HP

เป็นอุปกรณ์เชื่อมต่อไฟเบอร์ออฟติก รองรับระยะทางรับส่งสัญญาณแสงสูงสุด 20 กิโลเมตร...

250.00 บาท