ค้นหาสินค้า

gigabit media converter

Gigabit Fiber Media Converter (10/100/1000Mbps.) สำหรับการใช้งานระบบเครือข่ายอินเตอร์เน็ตในปัจจุบันโดยเฉพาะ เนื่องจากสัญญาณอินเตอร์เน็ตในปัจจุบันมีความเร็วเกิน 100Mbps. กันแล้ว จึงเป็น Media Converter ที่เหมาะกับการลิ้งสัญญาณที่มีความเร็วเกิน 100Mbps. ไปอีกจุดนึงหรือหลายๆจุดที่มีระยะเกินกว่าที่สายแลนจะทำงานได้ และการเชื่อมข้อมูลด้วยสายไฟเบอร์ออฟติก จะมีค่าการลดทอนที่น้อยมากเมื่อเทียบกับสายทองแดง จึงเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในปัจจุบัน



หมวดหมู่ย่อย


MC00023

Media Converter 10/100/1000M A/B 3KM Fiber Media Converter Single Mode 1310/155...

700.00 บาท

MC00012

Media converter 10/100/1000 20Km ฝั่ง(A) สามารถส่งข้อมูลได้ได้ 20 กิโลเมตร สินค...

450.00 บาท

MC00011

Media converter 10/100/1000 20Km ฝั่ง(B) สามารถส่งข้อมูลได้ได้ 20 กิโลเมตร สิน...

450.00 บาท

MC00008

Media converter 10/100/1000 2SC ฝั่ง(A) media converter 2Port SC มีความแตงต่างก...

600.00 บาท

MC00007

Media converter 10/100/1000 2SC ฝั่ง(B) media converter 2Port SC มีความแตงต่างก...

600.00 บาท

MC00016

Media Switch 1ออก8ch 10/100/1000M A/B Media Converter Switch 8ch gigabit (1ออก8...

1,500.00 บาท

ET-880GIS-20-1/4

Media Switch 1ออก4ch 10/100/1000M A/B ต้นทาง1ช่อง -ปลายทาง4ช่อง ความเร็ว10/100/...

1,500.00 บาท
1,300.00 บาท

ET-880GIS-20-8

Media Switch 8ออก8ch 10/100/1000M A/B ต้นทาง 8 ช่อง -ปลายทาง 8 ช่อง ความเร็ว10/...

2,700.00 บาท
1,600.00 บาท

ET-880GIS-20-4

Media Switch 4ออก4ch 10/100/1000M A/B ต้นทาง 4 ช่อง -ปลายทาง 4 ช่อง ความเร็ว10/...

1,650.00 บาท
1,400.00 บาท

PBA-1000E

Media Converter 10/100/1000M A/B Fiber Media Converter Single Mode 1310/1550nm ...

1,100.00 บาท
850.00 บาท

PBA-1000E/2SC

Media Converter 2SC/1Rj45 10/100/1000M A/B Media converter 2Port SC มีความแตงต่...

1,200.00 บาท
1,100.00 บาท

PBA-100E/2SC

Media Converter 2SC/1Rj45 10/100M A/B 1คู่10/100เมตรFast Ethernet media convert...

800.00 บาท
สินค้าแนะนำ

SLP-01

สลิปต่อสายไฟเบอร์แบบผอม FTTX เป็นลวดสแตนเลสหนา 1.5mm คุณภาพสูงไม่เป็นสนิมความยาว...

75.00 บาท
60.00 บาท

STF-2C30M

อุปกรณ์แยกสายไฟเบอร์ FTTH 2core แบบไม่มีสาย สายแยกคอร์ไฟเบอร์ออฟติก สำหรับสาย...

50.00 บาท
30.00 บาท

FO-PLC-C06

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/UPC 1ออก4 (แบบสาย) เป็นอุปกรณ์สำหรับแยก...

500.00 บาท
400.00 บาท

FO-PLC-B02

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) FC/UPC 1ออก8 (แบบกล่อง) อุปกรณ์สำหรับแยกแสง...

500.00 บาท
400.00 บาท

FO-PLC-B03

SPLITTER FIBER OPTIC (Plc Splitter) SC/APC 1ออก8 (แบบกล่อง) อุปกรณ์สำหรับแยกแสง...

500.00 บาท
400.00 บาท
สินค้า HOT

OC-0125

การใช้งาน ชนิด LC-Connector หรือหัวขนาด 1.25 มิลลิเมตร รองรับการใช้งานมากกว่า 80...

700.00 บาท
490.00 บาท